AI च्या मदतीने पेंटिंग कसे बनवता येईल? how can i make a painting with the help of AI?

🎨

  AI च्या मदतीने पेंटिंग कसे बनवता येईल?

🎨🎨

AI च्या मदतीने पेंटिंग तयार करण्याचे अनेक मार्ग आहेत:

🎨

AI पेंटिंग सॉफ्टवेअर: डिजिटल पेंटिंग्ज तयार करण्यासाठी एआय अल्गोरिदम वापरणारे विविध सॉफ्टवेअर उपलब्ध आहेत. सॉफ्टवेअरची यादी खाली देत आहे. 


AI टूल्सची काही उदाहरणे आहेत ज्यांचा वापर पेंटिंग्ज तयार करण्यासाठी केला जाऊ शकतो आणि ते एआय तंत्रज्ञानातील नवीन प्रगतीसह सतत विकसित होत आहेत.

AI-शक्तीवर चालणारे पेंटिंग सॉफ्टवेअर: अनेक AI-शक्तीवर चालणारे पेंटिंग सॉफ्टवेअर आहेत जे डिजिटल पेंटिंग्ज तयार करण्यासाठी प्रगत अल्गोरिदम वापरतात. हे सॉफ्टवेअर विद्यमान कला शैलींचे विश्लेषण करण्यासाठी आणि त्या विश्लेषणावर आधारित नवीन पेंटिंग्ज तयार करण्यासाठी जनरेटिव्ह अडव्हर्सरियल नेटवर्क्स (GANs), Convolutional Neural Networks (CNNs) आणि इतर मशीन लर्निंग अल्गोरिदम सारख्या अल्गोरिदमचा वापर करतात. यापैकी काही सॉफ्टवेअर तुम्हाला पेंटिंगच्या विविध पैलूंवर नियंत्रण ठेवण्याची परवानगी देतात जसे की ब्रश स्ट्रोक शैली, रंग पॅलेट आणि पोत. काही लोकप्रिय AI-शक्तीवर चालणाऱ्या पेंटिंग सॉफ्टवेअरमध्ये Pikazo, Deep Dream Generator आणि Let’s Enhance यांचा समावेश आहे.

🎨AI टूल्स🎨

AI-ब्रश: AI-ब्रश हे भौतिक ब्रश असतात जे सेन्सर्सने सुसज्ज असतात आणि AI अल्गोरिदमशी जोडलेले असतात. हे ब्रश वेगवेगळ्या शैली आणि पेंटिंगचे तंत्र तयार करण्यासाठी AI अल्गोरिदम वापरतात, ज्यामुळे तुम्हाला पेंट कसे करायचे हे न शिकता वेगवेगळ्या शैलींमध्ये प्रयोग करता येतात. ब्रश संगणक किंवा टॅब्लेटशी जोडलेला असतो आणि AI अल्गोरिदम तुम्ही पेंटिंग करताना रिअल-टाइममध्ये पेंटिंग तयार करतात. AI-वर चालणारे ब्रश ऑफर करणार्‍या काही कंपन्यांमध्ये Kairos आणि Flow Painter यांचा समावेश आहे.

GAN-आधारित पेंटिंग टूल्स: GAN हे AI अल्गोरिदम आहेत जे प्रशिक्षण संचासारख्या नवीन प्रतिमा तयार करण्यासाठी दोन न्यूरल नेटवर्क, एक जनरेटर आणि एक भेदभाव वापरतात. GAN-आधारित साधने उपलब्ध आहेत जी तुम्हाला चित्रकलेच्या विशिष्ट शैलीवर AI ला प्रशिक्षित करण्याची परवानगी देतात आणि नंतर त्या शैलीतील नवीन चित्रे तयार करण्यासाठी प्रशिक्षित AI वापरतात. काही लोकप्रिय GAN-आधारित पेंटिंग टूल्समध्ये DALL-E, Artbreeder आणि Pikazo यांचा समावेश होतो.

AI-सहाय्यित रेखाचित्र साधने: AI-सहाय्यित रेखाचित्र साधने आहेत जी तुमची रेखाचित्रे सुचवण्यासाठी आणि पूर्ण करण्यासाठी मशीन लर्निंग अल्गोरिदम वापरतात, ज्यामुळे पेंटिंग तयार करणे सोपे होते. ही साधने तुमच्‍या स्केचेसचे विश्‍लेषण करतात आणि तुमच्‍या आर्टवर्कला वर्धित करण्‍यासाठी रंग आणि शेडिंग यांसारखे जोड सुचवतात. काही लोकप्रिय AI-सहाय्यित ड्रॉइंग टूल्समध्ये AutoDraw, Adobe Fresco आणि Procreate यांचा समावेश होतो.

येथे काही लोकप्रिय AI- पेंटिंग सॉफ्टवेअरची नावे आहेत: 

🎨

1-Pikazo

2-Deep Dream Generator

3-Let’s Enhance

4-Kairos

5-Flow Painter

6-DALL-E

7-Artbreeder

8-AutoDraw

9-Adobe Fresco

10-Procreate

🎨

टीप: ही संपूर्ण यादी नाही आणि नवीन एआय-पेंटिंग सॉफ्टवेअर सतत विकसित आणि उपलब्ध केले जात आहे.

ही काही AI टूल्सची उदाहरणे आहेत ज्यांचा वापर पेंटिंग्ज तयार करण्यासाठी केला जाऊ शकतो आणि ते एआय तंत्रज्ञानातील नवीन प्रगतीसह सतत विकसित होत आहेत. तुम्ही नवीन शैलींचा प्रयोग करू पाहणारे कलाकार असाल किंवा पेंट कसे करायचे हे शिकत असलेले नवशिक्या असोत, AI कला निर्माण करण्यासाठी नवीन आणि रोमांचक संधी देऊ शकते.

🎨🎨🎨🎨🎨🎨🎨🎨🎨🎨🎨🎨🎨🎨🎨

Leave a Comment